Posts

Showing posts from September, 2021

Tatsuniya a Ƙarƙashin Tsamiya

Muna masu matuƙar farin cikin fara gabatar muku da jeremgiyar littafan tatsuniya wanda aka yiwa taken: Tatsuniya a Ƙarƙashin Tsamiya. Littafai ne guda huɗu wanda kowannensu ya ke ɗauke da tatsuniyoyi da labaru har guda hamsin da ɗaya. An tsara labarun ne domin su dace da gyaran tarbiyyar yara da ma matasan wannan zamani da kuma kaifafa musu basira ta inda za su ƙara sha'awar karantawa da kuma koyon yanda ake rubuta ƙirƙirarrun labarai a harshen mu na Hausa mai albarka. A tsarin waɗannan littafai wata tsohuwa ce mai suna Iyata wadda ta ke baiwa yara tatsuniyoyi da waƙoki da hikayoyi a ƙarƙashin wata tsohuwar bishiyar Tsamiya wadda duk mutanen garin su ma tasowa su ka yi su ka ganta. A bisa tsarin wannan tsohuwa wato Iyata mai Tastuniya, kowane yaro sai ya kawo wasu ƴan kuɗaɗe kafin ya zama ɗaya daga cikin masu sauron tatsuniyoyinta a kowane dare. Ita kuma da ƴan waɗannan kwabbai ne ta ke sam...

Barka da Zuwa Shafin Tatsuniya

Barka da zuwa shafin Tatsuniya. Shafin da aka tanada domin tatsuniyoyi masu tafiya d zamani domin ɗora yara ƙanana akan doron tarbiya. Kamar dai yanda aka sani cewa magabatanmu sunyi anfani da darusan da ke cikin ƙirƙirarrun labaru da ake haɗa su akan wasu dabbobin gida ko na dawa ko kuma wasu ƙwari ko tsuntsaye domin koyar da wasu darusa mahimmai da za su zama wuƙar gindi a rayuwar yaran a nan duniya da kuma lahira. Kasnacewar an ƙara samun baƙin al'adu da miyagun ɗab'iu, ya zama dole a samar da sabbin labaru da tatsuniyoyi domin tunkarar waɗancan bakin ta'adu. Ya na daga cikin shirye shiryem da mu ke na samar da fayafayan bidiyo na hotunan barkwanci masu motsi wato cartoon animation kamar yanda ake kiransa a turance. Ta wannan hanya xe za mu taimakawa waɗanda ba sa son karance-karance su sami damar kallar fayafayan ɓidiyon domin sakawa yar a gida ba sai mun dpgara da na wasu mitane ba da ga eata uwa duniya waɗand...